ಉಪಯುಕ್ತ ಮಾಹಿತಿ

ಕರಿಬೇವು ಗುಲಾಬಿ ಹೀಗೆ ಸೇವಿಸಿ ನೋಡಿ ಈ ಕಾಯಿಲೆ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬರುವುದಿಲ್ಲ

ಕರಿಬೇವು ಗುಲಾಬಿ ಹೀಗೆ ಸೇವಿಸಿ ನೋಡಿ ಈ ಕಾಯಿಲೆ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬರುವುದಿಲ್ಲ.ಥೈರಾಡ್ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಿನವರನ್ನು ಕಾಡುತ್ತಿರುವ ಗಂಭೀರ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ ಗಂಟಲಿನಲ್ಲಿ ಥೈರೊಯ್ಡ್ ಗ್ರಂಥಿ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸಣ್ಣ ಚಿನ್ಹೆ ಆಕರದ ಗ್ರಂಥಿ ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಎಂಬ ಹಾರ್ಮೋನನ್ನು ತಯಾರಿಸುವುದು ಇದರ ಕೆಲಸ ದೇಹದ ಉತ್ತಮ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಈ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಈ ಗ್ರಂಥಿಯು ಸರಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಕಾಯಿಲೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಮತ್ತು ಔಷಧಿಗಳು ಲಭ್ಯವಿದೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ಥೈರೊಯ್ಡ್ ನಿಯಮಿತದಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅವಶ್ಯಕ ಕೆಲವು ಅದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಇಡಲು ಸಹಾಯಮಾಡುತ್ತದೆ ಆಯುರ್ವೇದ ವೈದ್ಯರು ಕೆಲವು ಆಯುರ್ವೇದ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಹಾಗಾದರೆ ಅವುಗಳು ಯಾವುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಇವತ್ತಿನ ಮಾಹಿತಿ ಮುಖಾಂತರ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ ಹಾಗಾಗಿ ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕೊನೆವರೆಗೂ ವೀಕ್ಷಿಸುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ

ಶ್ರೀ ಕಟೀಲು ದುರ್ಗಾ ಪರಮೇಶ್ವರಿ ಜೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂಪಂ, ಕೇಶವ ಕೃಷ್ಣ ಭಟ್ಟ್ 8971498358.ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಾದ. ವಿದ್ಯೆ -ಉದ್ಯೋಗ. ವಿದೇಶ ಪ್ರಯಾಣ. ವಿವಾಹ ವಿಳಂಬ. ಮಾಟ- ಮಂತ್ರ. ಶತ್ರುಗಳ ಕಾಟ. ಸ್ತ್ರೀ ವಶೀಕರಣ- ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ. ಅತ್ತೆ -ಸೊಸೆ ಜಗಳ. ಸಂತಾನ ಭಾಗ್ಯ. ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ನಷ್ಟ. ಹಣಕಾಸಿನ ಸಮಸ್ಯೆ. ಪ್ರೀತಿ- ಪ್ರೇಮ ವಿಷಯ. ಗಂಡ- ಹೆಂಡತಿ ನಡುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ. ಆಸ್ತಿ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ. ಕೋರ್ಟ್ -ಕಛೇರಿ. ವೈರಿ ನಾಶ. ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆ. ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಗುಪ್ತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ. ಆದಿಶಕ್ತಿ ಮಹಾಕಾಳಿ ಆರಾಧನೆಯಿಂದ. ಪುರಾತನ ಅಥರ್ವಣ. ಯಂತ್ರ- ಮಂತ್ರ ವಿಧಾನಗಳಿಂದ. ಸುಧೀರ್ಘ ಮೂರು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆ ನಡೆಸಿ. ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತಾರೆ. ಕರೆ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ನಲ್ಲಿ ಮೆಸೇಜ್ ಮಾಡಿ 8971498358

ತೂಕನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಆದರೆ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ಇರುವ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುವ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಇನ್ನು ಕೆಫಿನ್ಯುಕ್ತ ಟೀ ಕಾಫಿ ಬಗ್ಗೆ ಹರ್ಬಲ್ ಟೀ ಇಂದ ನಿಮ್ಮ ದಿನವನ್ನು ಆರಂಭಿಸುವಂತೆ ವೈದ್ಯಕೀರು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಏನೆಂದರೆ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಕೆಸಿನನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಈಗಾಗಲೇ ಉರಿಯುತ್ತಿರುವ ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಗ್ರಂಥಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಊತ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ .

ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ಕೆರಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಥೈರಾಯಿಡ್ ಗುಣಪಡಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸುತ್ತದೆಯ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಗಳು ಮತ್ತು ಫಲವತ್ತತೆ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಇನ್ನು ಹರ್ಬಲ್ ಚೌವನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಒಂದು ಗ್ಲಾಸ್ ನೀರು ಎರಡು ಟೀ ಸ್ಪೂನ್ ಕೊತ್ತಂಬರಿ ಬೀಜಗಳು 9 ರಿಂದ 12 ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳು 5 ರಿಂದ 7 ಒಣ ಗುಲಾಬಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಇನ್ನು ಒಂದು

ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಸುರಿದು ಕೊತ್ತಂಬರಿ ಬೀಜಗಳು ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಒಣ ಗುಲಾಬಿಗಳ ದಳಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿ ಮಧ್ಯಮ ಉರಿಯಲ್ಲಿ ಐದರಿಂದ ಏಳು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಕುದಿಸಿ ಈಗ ಹರ್ಬಲ್ ಟೀ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಇದ್ದರೆ ಕೆಫೀನನ್ನು ನೇಗಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ ಒಂದು ವೇಳೆ ನಿಮಗೆ ಅದನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ

ಇನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಚಹಾ ಕಾಫಿಗೆ ಅರ್ಧ ಚಮಚ ದೇಶ ತುಪ್ಪ ಅಥವಾ ಒಂದು ಚಮಚ ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸೇವಿಸಬಹುದು ಇದು ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಹಾನಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಹಾಗೂ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಹಲವಾರು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಹೈಪೋ ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಥೈರೆಡ್ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಗಳ ಸುಧಾರಿಸುವುದು ಕಬ್ಬಿಣ ಚಯಾಚಪಯ ಸುಧಾರಿಸುವುದು ಚರ್ಮದ ಶುಷ್ಕತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು ಇತ್ಯಾದಿ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಈ ಮಾಹಿತಿ ಧನ್ಯವಾದಗಳು

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button