ಉಪಯುಕ್ತ ಮಾಹಿತಿ

ಲೈಂ-ಗಿಕ ಜೀವನ ಉತ್ತಮವಾಗಿರಲು ಅಗತ್ಯವಾದ 7 ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳು!ಇವುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಅದ್ಭುತ ಲಾಭ!

ಧೂ ಮಪಾ ನ, ಆತಂಕ, ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ನಿಷ್ಕ್ರಿ-ಯತೆಯಂತಹ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಪುರುಷರ ಲೈಂ -ಗಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುತ್ತವೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಕಡಿಮೆ ಕಾ-ಮ ಶಕ್ತಿ, ನಿಮಿ-ರುವಿಕೆಯ ಅಪ-ಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆ, ಚಿತ್ತಸ್ಥಿತಿಯ ಬದಲಾವಣೆಗಳು, ವೀ -ರ್ಯಾಣುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿನ ಇಳಿಕೆ ಮುಂತಾದ ಲೈಂ- ಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವು ಸ್ಥಳೀಯ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ ಪುರುಷರ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಸುಖವಾಗಿರಬಹುದು.

ಪುರುಷರ ಲೈಂ-ಗಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ 7 ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳು :ಶತಮಾನಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಪುರುಷರ ಲೈಂ- ಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ರಾಮಬಾಣವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆಯುರ್ವೇದ ತಜ್ಞ, ಶುಕ್ರ ಧಾ-ತು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಔಷಧಿಗಳು ದೇಹದ ಇತರ ಎಲ್ಲಾ ಲೋಹಗಳನ್ನು ಪೋಷಿಸುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ವೈದ್ಯರ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ದೇಹಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು

ಪುರುಷರ ಲೈಂ- ಗಿಕ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಮೆಂತ್ಯ : ಮನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಮೆಂತ್ಯವು ಪುರುಷರ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಸಂದೇಹವಿಲ್ಲ. ಮೆಂತ್ಯದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಲೈಂ- ಗಿಕ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು. ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಲೈಂ- ಗಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಹಾರ್ಮೋ-ನುಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಪುರುಷರ ಜೊತೆಗೆ ಮಹಿಳೆಯರ ಲೈಂ- ಗಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೂ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ

ವಿವಾಹಿತ ಪುರುಷರಿಗೆ ಶತಾವರಿ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ : ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಶತಾವರಿಗೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ ಸ್ಥಾನ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಲೈಂ- ಗಿಕ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ವೀ- ರ್ಯದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದಣಿವು ಮತ್ತು ದೌರ್ಬಲ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ.

ತಾಲ್ಮಖಾನ : ವಿವಾಹಿತ ಪುರುಷರು ವೀ -ರ್ಯದ ಗುಣಮಟ್ಟ ಕುಸಿಯುವುದು, ಫಲವತ್ತತೆ ಸಮಸ್ಯೆ, ಜನ ನಾಂ-ಗಗಳಲ್ಲಿ ರಕ್ತದ ಹರಿವು ಅಡ್ಡಿಯಾಗುವುದು ಇತ್ಯಾದಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ತಲ್ಮಾಖಾನಾ ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಈ ಸಸ್ಯವು ದೇಹದಲ್ಲಿನ ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಪುರುಷರಿಗೆ ಅಶ್ವಗಂಧದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು : ಅಶ್ವಗಂಧವು ಪುರುಷರ ಲೈಂ- ಗಿಕ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಸಸ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಲೈಂ-ಗಿಕ ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು, ಜನನಾಂಗಗಳು ಮತ್ತು ದೇಹದ ಇತರ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ವಿವಿಧ ಲೈಂ-ಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ರಾಮಬಾಣವಾಗಿದೆ.

ಲೈಂ -ಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಿಲಾಜಿತ್ : ಶಿಲಾಜಿತ್ ಸೇವನೆಯು ನಿಮಿ -ರುವಿಕೆಯ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆ, ಅಕಾಲಿಕ ಸ್ಖಲನ, ಲೈಂ- ಗಿಕ ಬಯಕೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದು, ಟೆಸ್ಟೋ-ಸ್ಟೆರಾನ್ ಹಾರ್ಮೋ-ನ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿನ ಕುಸಿತ ಮುಂತಾದ ಲೈಂ- ಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ.

ಸಫೆದ್ ಮುಸ್ಲಿ ಪುಡಿ : ದೈಹಿಕ ದೌರ್ಬ-ಲ್ಯ ಮತ್ತು ಲೈಂ -ಗಿಕ ಬಯಕೆ ಮತ್ತು ಲೈಂ- ಗಿಕ ಪ್ರಚೋದನೆಯ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ವಿವಾ-ಹಿತ ಪುರುಷರು ಸಫೆದ್ ಮುಸ್ಲಿ ಪುಡಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಅನೇಕ ಸಂಶೋಧನೆಗಳಲ್ಲಿ, ಲೈಂ -ಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಸಫೆದ್ ಮುಸ್ಲಿಯನ್ನು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕೇಸರಿ :ಅತಿಯಾದ ಒತ್ತಡವು ಪುರುಷರ ಲೈಂ- ಗಿಕ ಜೀವನದ ಮೇಲೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರ ಲೈಂ- ಗಿಕ ಬಯಕೆ ಮತ್ತು ಟೆಸ್ಟೋ-ಸ್ಟೆರಾನ್ ಹಾರ್ಮೋ-ನ್ ಕ್ಷೀಣಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ನೀವು ಕೇಸರಿಯನ್ನು ಸೇವಿಸಬಹುದು. ಇದು ಖಿನ್ನತೆ-ಶಮನಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಪುರುಷರ ಲೈಂ- ಗಿಕ ಜೀವನ ಮತ್ತೆ ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button