ಸುದ್ದಿ

ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಹೃದಯಾಘಾತ ಲಕ್ಷಣಗಳಿವು,ನೋಡಿ…

ಎಲ್ಲಾ ಹೃದಯಾಘಾತಗಳು ಎಡತೋಳಿನಲ್ಲಿ ನೋವು, ಎದೆ ನೋವಿನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಒಬ್ಬರು ಭಾವಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಹೃದಯಾಘಾತದ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ತೋರಿಸುವ ದೃಶ್ಯಗಳು ನಿಜನಾಗಬೇಕೆಂದೇನೂ ಇಲ್ಲ. ಸಂಶೋಧನೆಯು ಈ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಎಲ್ಲಾ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರಮಾಣಿತವಾಗಿಲ್ಲ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಮಹಿಳೆಯರು ಪುರುಷರಿಗಿಂತ ವಿಭಿನ್ನ ಹೃದಯಾಘಾತದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡು ಹಿಡಿದಿದೆ. ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ನಿಜವಾದ ಹೃದಯಾಘಾತವಾಗುವ ವಾರಗಳ ಮೊದಲು ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಎದೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕ್ಕ ನೋವು:

ಹೃದಯದ ಎಡ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿ ನೋವು ಕಾಣಿಸಿದರೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಬೇಡ, ಕೂಡಲೇ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಕಾಣಿ.ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ 31% ಮಹಿಳೆಯರು ಎದೆ ನೋವನ್ನು ಹೃದಯಾಘಾತದ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ನೋವು ಎದೆಯ ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಜಾಸ್ತಿ ಇದೆ ತಮ್ಮ ಅನುಭವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ. ಆದರೆ, ಹೃದಯಾಘಾತದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಎದೆ ನೋವು ಕಾಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು 43% ಜನರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಎದೆ ನೋವು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಪುರುಷರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಲು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾಗಿರಬಹುದು, ಅದನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ತಪ್ಪಾಗಿ ನಿರ್ಣಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕ ಮತ್ತು ಅರ್ಕಾನ್ಸಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನ ಶಿಕ್ಷಕ ಜೀನ್ ಸಿ. ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ವಿನಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಹಾಗೂ ಎದೆ ನೋವು ಹೃದಯಾಘಾತದ ಮುಖ್ಯ ಚಿಹ್ನೆ ಎಂದು ಅನೇಕ ವೈದ್ಯರು ಇನ್ನೂ ನಂಬಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೂಡ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹೃದಯವು ರಕ್ತವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಪಂಪ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲದೆ ಇರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪಾದ, ಕಾಲು ಮತ್ತು ಹಿಂಗಾಲು ಊದಿಕೊಳ್ಳುವುದು. ರಕ್ತನಾಳದಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ದ್ರವಾಂಶವು ಸುತ್ತಲಿನ ಅಂಗಾಂಸಗಳಿಗೆ ಹೋಗುವುದು ಮತ್ತು ಗುರುತ್ವಾಕರ್ಷಣೆಯಿಂದಾಗಿ ಕಾಲು, ಪಾದ ಮತ್ತು ಹಿಂಗಾಲಿನ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಇದು ಜಮೆ ಆಗುವುದು. ಪಾದ, ಕಾಲು ಮತ್ತು ಹಿಂಗಾಲಿನ ಊತ ಹೃದಯದ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ.

ಹೃದಯಾಘಾತ ಸಂಭವಿಸಿದಾಗ ಮಹಿಳೆಯರು ಇತರ ಯಾವುದೇ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳಿಗಿಂತ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಿಮಗೆ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾದರೆ ನಿಮಗೆ ಎದೆ ನೋವು ಇದೆಯೋ ಇಲ್ಲವೋ ನೀವು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಹೋಗಬೇಕು ಎಂದು ಎಹೆಚ್‌ಎ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಓಂ ಶ್ರೀ ಕಟೀಲು ದುರ್ಗ ಪರಮೇಶ್ವರಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ದೈವಜ್ಞ ಶ್ರೀ ಕೇಶವ ಕೃಷ್ಣಾ ಭಟ್ಟ್ 22 ವರ್ಷಗಳ ಸುದೀರ್ಘ ಅನುಭವ ಹೊಂದಿರುವ ಸುಪ್ರಸಿದ್ಧ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು. ಕರೆ ಅಥವಾ ವಾಟ್ಸಪ್ ಮಾಡಿ 8971498358.ವಿವಾಹ, ಸಂತಾನ, ಮಕ್ಕಳು ಪ್ರೀತಿ ಪ್ರೇಮದಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದು ತಂದೆ ತಾಯಿ ಮಾತು ಕೇಳದೆ ಹೋದರೆ, ಉದ್ಯೋಗ ತೊಂದರೆ, ಗಂಡನ ಪರಸ್ರ್ತೀ ಸಹವಾಸ ಬಿಡಿಸಲು, ವ್ಯಾಪಾರ ತೊಂದರೆ, ಕುಟುಂಬ ಕಷ್ಟ, ಹಣಕಾಸು ಅಡಚಣೆ, ಪ್ರೇಮ ವೈಫಲ್ಯ,ಅನಾರೋಗ್ಯ,ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಗುಪ್ತ ಕಠಿಣ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ತಾಂಬೂಲ ಪ್ರಶ್ನೆ, ಅಷ್ಟಮಂಡಲ ಪ್ರಶ್ನೆ, ಕವಡೆ ಪ್ರಶ್ನೆ ಹಾಕಿ ನಿಮ್ಮ ಕಷ್ಟ ಕಾರ್ಪಣ್ಯಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತವಾದ ಪರಿಹಾರ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತಾರೆ 8971498358.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button