GOSSIP

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಮಧ್ಯೆ ಏಸಿಂಗ್ ಪ್ರೆಗ್ನೆನ್ಸಿ ಎ ಲಾ ಗೀತಾ ಬಾಸ್ರಾ

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ತಾಯಿಯಿಂದ ಗೀತಾ ಬಾಸ್ರಾ ಬಲವಾಗಿ ಸಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ತಿಂಗಳ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಅವರು ಮತ್ತು ಅವರ ಪತಿ ಹರ್ಭಜನ್ ಸಿಂಗ್ ತಮ್ಮ ಎರಡನೇ ಮಗುವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಬಸ್ರಾ ತಮ್ಮ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಲು ಅನುಸರಿಸಬೇಕಾದ ಸಲಹೆಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಯಾಮಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವಳು ಎಲ್ಲವನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಒಳನೋಟವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಾವು ಅವಳೊಂದಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಸಂದರ್ಶನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ.

ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯು ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಎಲ್ಲಾ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಲಾಭದಾಯಕ, ಆದರೆ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಸಮಯವಾಗಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಮಧ್ಯೆ ಅದರ ಮೂಲಕ ಹೋಗುವುದು ಇನ್ನೂ ಕಷ್ಟ. ಆದರೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ನೋಡಬಹುದಾದಂತೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ನೈಜವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ. ಈ ಪ್ರಯತ್ನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವಳು ಹೇಗೆ ಶಾಂತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾಳೆ ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ, “ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ನೋಡುವ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸುವುದು ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾದ ವಿಷಯ!” ಹೊರಗೆ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಓದುವುದು ಅಥವಾ ನೋಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೆಳಗಿಳಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ – ಅಂತಹ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಿಸಬೇಕಾದ ಸಂಗತಿ. “ಆದ್ದರಿಂದ, ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಓದುವ ಬದಲು, ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೂರವಿಡಿ, ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಇರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾದ ಬೆಂಬಲ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಸಹ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಬೆಂಬಲ ಬೇಕು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬವು ತುಂಬಾ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ”

ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷದ, ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಿರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ; “ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಗುವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಸಹ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತರುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಏನೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಬೇಕು. ಮಕ್ಕಳು ನಗುವಾಗ, ನೀವು ತಕ್ಷಣ ಸಂತೋಷವಾಗಿರುತ್ತೀರಿ. ದೈನಂದಿನ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ಯೋಗ ಮಾಡುವುದು, ಪಠಣವನ್ನು ಕೇಳುವುದು, ಧ್ಯಾನ ಮಾಡುವುದು ಅಥವಾ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ನಾನು ಖುಷಿಪಡುತ್ತೇನೆ ನನಗೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರು ಯಾವಾಗಲೂ ನನ್ನನ್ನು ಹುರಿದುಂಬಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಚಾಟ್ ಮಾಡುವುದು ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ” ದೊಡ್ಡ ಸಹೋದರಿ, ಹಿನಾಯಾ ಹೀರ್ ಪ್ಲಾಹಾ, ಮತ್ತು ತಂದೆಯಿಂದ ಇಬ್ಬರೂ ಹೊಸ ಸೇರ್ಪಡೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಳ ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. “ಹಿನಾಯಾ ಅಕ್ಕನಾಗಲು ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾನೆ” ಎಂದು ಬಸ್ರಾ ಗಮನಸೆಳೆದರು, “ಮತ್ತು ಹರ್ಬಜನ್ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾನೆ. ಇದು ಒಳ್ಳೆಯ ಸಮಯ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಎಲ್ಲರೂ ಮನೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬವಾಗಿ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ಪಡೆದಾಗ.”

ಮೊದಲ ಮತ್ತು ಎರಡನೆಯ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯನ್ನು ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಆಗ ಮತ್ತು ಈಗಿನ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಯಾವುವು? ಅವಳು ಹಿನಯಾಳೊಂದಿಗೆ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿದ್ದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅವಳು ತುಂಬಾ ಸಕ್ರಿಯಳಾಗಿದ್ದಳು. “ನನ್ನ ಒಂಬತ್ತನೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ನಾನು ಸಾಕಷ್ಟು ವಾಕಿಂಗ್, ಆಕ್ರೋ-ಏರೋಬಿಕ್ ತರಗತಿಗಳು, ಯೋಗ ತರಗತಿಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಸವಪೂರ್ವ ತರಗತಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ.

ಈಗ, ನಾನು ಮನೆಯೊಳಗೆ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಯೋಗ ಮತ್ತು ಒಳಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆಗ ಮತ್ತು ಈಗ ಬೇಬಿ ಶವರ್ ಕೂಡ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ. ಮೊದಲ ಬೇಬಿ ಶವರ್ ತನ್ನ ಎಲ್ಲ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹಾಜರಾಗಿದ್ದರೆ, ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವಳು ಒಬ್ಬ ಸ್ನೇಹಿತನನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಸಹ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಇದು ಅವಳನ್ನು ಕೆಳಗಿಳಿಸಲು ಬಿಡದೆ, ಅವಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಉಳಿದಿದ್ದಾಳೆ. ಅವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ವರ್ಚುವಲ್ ಬೇಬಿ ಶವರ್ ಹೊಂದಿದ್ದರು.

 

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button